ผลยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกล่าสุดตารางยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกปี 2023-2024คะแนนยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก

กำหนดการ

ตารางการแข่งขันและผลการแข่งขันของกลุ่ม A
รอบ เวลา ทีมเหย้า คะแนน ทีมเยือน ชัยชนะหรือความพ่ายแพ้ ครึ่งแรก
กลุ่ม เอ รอบ 1 09-21 00:45 น กาลาตาซาราย 2-2 โคเปนเฮเกน แบน 0 -1
กลุ่ม เอ รอบ 1 09-21 03:00 น บาเยิร์น 4-3 แมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด ชนะ 2-0
กลุ่มเอ รอบ 2 10-04 03:00 น โคเปนเฮเกน 1-2 บาเยิร์น ภาระ 0 -0
กลุ่มเอ รอบ 2 10-04 03:00 น แมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด 2-3 กาลาตาซาราย ภาระ 1 -1
กลุ่ม เอ รอบ 3 10-25 00:45 น กาลาตาซาราย 1-3 บาเยิร์น ภาระ 1 -1
กลุ่ม เอ รอบ 3 10-25 03:00 น แมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด 1-0 โคเปนเฮเกน ชนะ 0 -0
กลุ่ม เอ รอบ 4 11-09 04:00 น บาเยิร์น 2-1 กาลาตาซาราย ชนะ 0 -0
กลุ่ม เอ รอบ 4 11-09 04:00 น โคเปนเฮเกน 4-3 แมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด ชนะ ยี่สิบสอง
กลุ่มเอ รอบ 5 11-30 01:45 น กาลาตาซาราย – – แมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด – – – –
กลุ่มเอ รอบ 5 11-30 04:00 น บาเยิร์น – – โคเปนเฮเกน – – – –
กลุ่มเอ รอบ 6 12-13 04:00 น แมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด – – บาเยิร์น – – – –
กลุ่มเอ รอบ 6 12-13 04:00 น โคเปนเฮเกน – – กาลาตาซาราย – – – –
ตารางและผลการแข่งขันของกลุ่ม B
รอบ เวลา ทีมเหย้า คะแนน ทีมเยือน ชัยชนะหรือความพ่ายแพ้ ครึ่งแรก
กลุ่มบี รอบ 1 09-21 03:00 น คลังแสง 4-0 ไอนด์โฮเวน ชนะ 3-0
กลุ่มบี รอบ 1 09-21 03:00 น เซวิลล์ 1-1 เลนส์ แบน 1 -1
กลุ่มบี รอบ 2 10-04 03:00 น ไอนด์โฮเวน 2-2 เซวิลล์ แบน 0 -0
กลุ่มบี รอบ 2 10-04 03:00 น เลนส์ 2-1 คลังแสง ชนะ 1 -1
กลุ่มบี รอบ 3 10-25 03:00 น เซวิลล์ 1-2 คลังแสง ภาระ 0 -1
กลุ่มบี รอบ 3 10-25 03:00 น เลนส์ 1-1 ไอนด์โฮเวน แบน 0 -0
กลุ่มบี รอบ 4 11-09 04:00 น ไอนด์โฮเวน 1-0 เลนส์ ชนะ 1-0
กลุ่มบี รอบ 4 11-09 04:00 น คลังแสง 2-0 เซวิลล์ ชนะ 1-0
กลุ่มบี รอบ 5 11-30 01:45 น เซวิลล์ – – ไอนด์โฮเวน – – – –
กลุ่มบี รอบ 5 11-30 04:00 น คลังแสง – – เลนส์ – – – –
กลุ่มบี รอบ 6 12-13 01:45 น เลนส์ – – เซวิลล์ – – – –
กลุ่มบี รอบ 6 12-13 01:45 น ไอนด์โฮเวน – – คลังแสง – – – –
ตารางและผลการแข่งขันของกลุ่ม C
รอบ เวลา ทีมเหย้า คะแนน ทีมเยือน ชัยชนะหรือความพ่ายแพ้ ครึ่งแรก
กลุ่มซี รอบ 1 09-21 00:45 น เรอัล มาดริด 1-0 ยูเนี่ยนเบอร์ลิน ชนะ 0 -0
กลุ่มซี รอบ 1 09-21 03:00 น บรากา 1-2 เนเปิลส์ ภาระ 0 -1
กลุ่มซี รอบ 2 10-04 00:45 น ยูเนี่ยนเบอร์ลิน 2-3 บรากา ภาระ ยี่สิบเอ็ด
กลุ่มซี รอบ 2 10-04 03:00 น เนเปิลส์ 2-3 เรอัล มาดริด ภาระ 1-2
กลุ่มซี รอบ 3 10-25 03:00 น ยูเนี่ยนเบอร์ลิน 0-1 เนเปิลส์ ภาระ 0 -0
กลุ่มซี รอบ 3 10-25 03:00 น บรากา 1-2 เรอัล มาดริด ภาระ 0 -1
กลุ่มซี รอบ 4 11-09 01:45 น เนเปิลส์ 1-1 ยูเนี่ยนเบอร์ลิน แบน 1-0
กลุ่มซี รอบ 4 11-09 04:00 น เรอัล มาดริด 3-0 บรากา ชนะ 1-0
กลุ่มซี รอบ 5 11-30 04:00 น บรากา – – ยูเนี่ยนเบอร์ลิน – – – –
กลุ่มซี รอบ 5 11-30 04:00 น เรอัล มาดริด – – เนเปิลส์ – – – –
กลุ่มซี รอบ 6 12-13 04:00 น เนเปิลส์ – – บรากา – – – –
กลุ่มซี รอบ 6 12-13 04:00 น ยูเนี่ยนเบอร์ลิน – – เรอัล มาดริด – – – –
ตารางและผลการแข่งขันของกลุ่ม D
รอบ เวลา ทีมเหย้า คะแนน ทีมเยือน ชัยชนะหรือความพ่ายแพ้ ครึ่งแรก
กลุ่ม ดี รอบ 1 09-21 03:00 น เบนฟิก้า 0-2 เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก ภาระ 0 -1
กลุ่ม ดี รอบ 1 09-21 03:00 น สังคมกษัตริย์ 1-1 อินเตอร์ มิลาน แบน 1-0
กลุ่ม ดี รอบ 2 10-04 00:45 น เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก 0-2 สังคมกษัตริย์ ภาระ 0 -2
กลุ่ม ดี รอบ 2 10-04 03:00 น อินเตอร์ มิลาน 1-0 เบนฟิก้า ชนะ 0 -0
กลุ่ม ดี รอบ 3 10-25 00:45 น อินเตอร์ มิลาน 2-1 เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก ชนะ 1-0
กลุ่ม ดี รอบ 3 10-25 03:00 น เบนฟิก้า 0-1 สังคมกษัตริย์ ภาระ 0 -0
กลุ่ม ดี รอบ 4 11-09 01:45 น สังคมกษัตริย์ 3-1 เบนฟิก้า ชนะ 3-0
กลุ่ม ดี รอบ 4 11-09 04:00 น เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก 0-1 อินเตอร์ มิลาน ภาระ 0 -0
กลุ่ม ดี รอบ 5 11-30 04:00 น เบนฟิก้า – – อินเตอร์ มิลาน – – – –
กลุ่ม ดี รอบ 5 11-30 04:00 น สังคมกษัตริย์ – – เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก – – – –
กลุ่ม ดี รอบ 6 12-13 04:00 น อินเตอร์ มิลาน – – สังคมกษัตริย์ – – – –
กลุ่ม ดี รอบ 6 12-13 04:00 น เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก – – เบนฟิก้า – – – –
ตารางและผลการแข่งขันของกลุ่ม E
รอบ เวลา ทีมเหย้า คะแนน ทีมเยือน ชัยชนะหรือความพ่ายแพ้ ครึ่งแรก
กลุ่ม อี รอบ 1 09-20 03:00 น เฟเยนูร์ด 2-0 เซลติกส์ ชนะ 1-0
กลุ่ม อี รอบ 1 09-20 03:00 น ลาซิโอ 1-1 แอตเลติโก้ มาดริด แบน 0 -1
กลุ่ม อี รอบ 2 10-05 00:45 น แอตเลติโก้ มาดริด 3-2 เฟเยนูร์ด ชนะ ยี่สิบสอง
กลุ่ม อี รอบ 2 10-05 03:00 น เซลติกส์ 1-2 ลาซิโอ ภาระ 1 -1
กลุ่ม อี รอบ 3 10-26 00:45 น เฟเยนูร์ด 3-1 ลาซิโอ ชนะ 2-0
กลุ่ม อี รอบ 3 10-26 03:00 น เซลติกส์ 2-2 แอตเลติโก้ มาดริด แบน ยี่สิบเอ็ด
กลุ่ม อี รอบ 4 11-08 04:00 น แอตเลติโก้ มาดริด 6-0 เซลติกส์ ชนะ 2-0
กลุ่ม อี รอบ 4 11-08 04:00 น ลาซิโอ 1-0 เฟเยนูร์ด ชนะ 1-0
กลุ่ม อี รอบ 5 11-29 01:45 น ลาซิโอ – – เซลติกส์ – – – –
กลุ่ม อี รอบ 5 11-29 04:00 น เฟเยนูร์ด – – แอตเลติโก้ มาดริด – – – –
กลุ่ม อี รอบ 6 12-14 04:00 น แอตเลติโก้ มาดริด – – ลาซิโอ – – – –
กลุ่ม อี รอบ 6 12-14 04:00 น เซลติกส์ – – เฟเยนูร์ด – – – –
ตารางและผลการแข่งขันของกลุ่ม F
รอบ เวลา ทีมเหย้า คะแนน ทีมเยือน ชัยชนะหรือความพ่ายแพ้ ครึ่งแรก
กลุ่ม เอฟ รอบ 1 09-20 00:45 น เอซีมิลาน 0-0 นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด แบน 0 -0
กลุ่ม เอฟ รอบ 1 09-20 03:00 น ปารีสแซงต์แชร์กแมง 2-0 ดอร์ทมุนด์ ชนะ 0 -0
กลุ่ม เอฟ รอบ 2 10-05 03:00 น ดอร์ทมุนด์ 0-0 เอซีมิลาน แบน 0 -0
กลุ่ม เอฟ รอบ 2 10-05 03:00 น นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด 4-1 ปารีสแซงต์แชร์กแมง ชนะ 2-0
กลุ่ม เอฟ รอบ 3 10-26 03:00 น ปารีสแซงต์แชร์กแมง 3-0 เอซีมิลาน ชนะ 1-0
กลุ่ม เอฟ รอบ 3 10-26 03:00 น นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด 0-1 ดอร์ทมุนด์ ภาระ 0 -1
กลุ่ม เอฟ รอบ 4 11-08 01:45 น ดอร์ทมุนด์ 2-0 นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด ชนะ 1-0
กลุ่ม เอฟ รอบ 4 11-08 04:00 น เอซีมิลาน 2-1 ปารีสแซงต์แชร์กแมง ชนะ 1 -1
กลุ่ม เอฟ รอบ 5 11-29 04:00 น ปารีสแซงต์แชร์กแมง – – นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด – – – –
กลุ่ม เอฟ รอบ 5 11-29 04:00 น เอซีมิลาน – – ดอร์ทมุนด์ – – – –
กลุ่ม เอฟ รอบ 6 12-14 04:00 น ดอร์ทมุนด์ – – ปารีสแซงต์แชร์กแมง – – – –
กลุ่ม เอฟ รอบ 6 12-14 04:00 น นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด – – เอซีมิลาน – – – –
ตารางและผลการแข่งขันของกลุ่ม G
รอบ เวลา ทีมเหย้า คะแนน ทีมเยือน ชัยชนะหรือความพ่ายแพ้ ครึ่งแรก
กลุ่ม จี รอบ 1 09-20 00:45 น คนหนุ่มสาว 1-3 แอร์เบ ไลป์ซิก ภาระ 1 -1
กลุ่ม จี รอบ 1 09-20 03:00 น เมืองแมนเชสเตอร์ 3-1 เรดสตาร์ เบลเกรด ชนะ 0 -1
กลุ่ม จี รอบ 2 10-05 03:00 น แอร์เบ ไลป์ซิก 1-3 เมืองแมนเชสเตอร์ ภาระ 0 -1
กลุ่ม จี รอบ 2 10-05 03:00 น เรดสตาร์ เบลเกรด 2-2 คนหนุ่มสาว แบน 1-0
กลุ่ม จี รอบ 3 10-26 03:00 น แอร์เบ ไลป์ซิก 3-1 เรดสตาร์ เบลเกรด ชนะ 1-0
กลุ่ม จี รอบ 3 10-26 03:00 น คนหนุ่มสาว 1-3 เมืองแมนเชสเตอร์ ภาระ 0 -0
กลุ่ม จี รอบ 4 11-08 04:00 น เมืองแมนเชสเตอร์ 3-0 คนหนุ่มสาว ชนะ 2-0
กลุ่ม จี รอบ 4 11-08 04:00 น เรดสตาร์ เบลเกรด 1-2 แอร์เบ ไลป์ซิก ภาระ 0 -1
กลุ่ม จี รอบ 5 11-29 04:00 น คนหนุ่มสาว – – เรดสตาร์ เบลเกรด – – – –
กลุ่ม จี รอบ 5 11-29 04:00 น เมืองแมนเชสเตอร์ – – แอร์เบ ไลป์ซิก – – – –
กลุ่ม จี รอบ 6 12-14 01:45 น แอร์เบ ไลป์ซิก – – คนหนุ่มสาว – – – –
กลุ่ม จี รอบ 6 12-14 01:45 น เรดสตาร์ เบลเกรด – – เมืองแมนเชสเตอร์ – – – –
ตารางและผลการแข่งขันของกลุ่ม H
รอบ เวลา ทีมเหย้า คะแนน ทีมเยือน ชัยชนะหรือความพ่ายแพ้ ครึ่งแรก
กลุ่ม เอช รอบ 1 09-20 03:00 น บาร์เซโลนา 5-0 แอนต์เวิร์ป ชนะ 3-0
กลุ่ม เอช รอบ 1 09-20 03:00 น ชัคตาร์ โดเนตสค์ 1-3 ปอร์โต ภาระ 1-3
กลุ่ม เอช รอบ 2 10-05 00:45 น แอนต์เวิร์ป 2-3 ชัคตาร์ โดเนตสค์ ภาระ 2-0
กลุ่ม เอช รอบ 2 10-05 03:00 น ปอร์โต 0-1 บาร์เซโลนา ภาระ 0 -1
กลุ่ม เอช รอบ 3 10-26 00:45 น บาร์เซโลนา 2-1 ชัคตาร์ โดเนตสค์ ชนะ 2-0
กลุ่ม เอช รอบ 3 10-26 03:00 น แอนต์เวิร์ป 1-4 ปอร์โต ภาระ 1-0
กลุ่ม เอช รอบ 4 11-08 01:45 น ชัคตาร์ โดเนตสค์ 1-0 บาร์เซโลนา ชนะ 1-0
กลุ่ม เอช รอบ 4 11-08 04:00 น ปอร์โต 2-0 แอนต์เวิร์ป ชนะ 1-0
กลุ่ม เอช รอบ 5 11-29 01:45 น ชัคตาร์ โดเนตสค์ – – แอนต์เวิร์ป – – – –
กลุ่ม เอช รอบ 5 11-29 04:00 น บาร์เซโลนา – – ปอร์โต – – – –
กลุ่ม เอช รอบ 6 12-14 04:00 น ปอร์โต – – ชัคตาร์ โดเนตสค์ – – – –
กลุ่ม เอช รอบ 6 12-14 04:00 น แอนต์เวิร์ป – – บาร์เซโลนา – – – –


สถิติลีก

ลงเล่น : 153 เกม จำนวนชัยชนะในบ้านทั้งหมด จำนวนการจับฉลากทั้งหมด รวมเกมเยือนที่ชนะ ประตูรวมที่ทำได้ จำนวนประตูที่ทำได้ (เหย้า) จำนวนประตูที่ทำได้ (ทีมเยือน)
68 เกม 33 เกม 52 เกม 458 254 204
44.4% 21.6% 34% เฉลี่ย 2.993 ต่อเกม เฉลี่ย 1.66 ต่อเกม เฉลี่ย 1.333 ต่อเกม
การโจมตีที่แข็งแกร่งที่สุด การโจมตีที่เลวร้ายที่สุด
ทั้งหมด โคเปนเฮเกน 20 ประตู ทั้งหมด เอสคาดดิส 0 ประตู
ศาลที่บ้าน โคเปนเฮเกน 12 ประตู ศาลที่บ้าน เอสคาดดิส 0 ลูก
ห่างออกไป กาลาตาซาราย 12 ประตู ห่างออกไป บัลกานี 0 ลูก
การป้องกันที่แข็งแกร่งที่สุด การป้องกันที่เลวร้ายที่สุด
ทั้งหมด สตรูก้า 2 ประตู ทั้งหมด โคเปนเฮเกน 15 ลูก
ศาลที่บ้าน สังคมกษัตริย์ 2 ประตู ศาลที่บ้าน แอนต์เวิร์ป 8 ลูก
ห่างออกไป ดอร์ทมุนด์ 1 ลูก ห่างออกไป โคเปนเฮเกน 9 ลูก